Thực hiện Kế hoạch công tác năm 2024, ngày 19/7/2024, Thư viện Quốc gia Việt Nam đã tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024 để đánh giá kết quả đã đạt được trên các mặt công tác cũng như chỉ ra những tồn tại, hạn chế và giải pháp khắc phục... Đồng chí Nguyễn Xuân Dũng - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc TVQG chủ trì và chỉ đạo Hội nghị, các đại biểu đã nghe trình bày tóm tắt dự thảo Báo cáo sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024 của TVQG; Báo cáo sơ kết công tác Công đoàn, công tác Đoàn và phong trào thanh niên.